Review/Đánh giá Case kèm bàn phím Bluetooth iPad Kemile T250

Là một người dùng iPad thường xuyên mình đã nhận ra rằng iPad/Máy tính bảng không còn dừng lại ở nhu cầu giải trí nửa, mà nó còn là một trợ thủ đắc lực trong công việc của người dùng văn phòng cơ bản như mình. Vì thế mình thường mua các phụ kiện rời để đáp ứng cho nhu cầu công việc một các dễ dàng hơn.

Và mình cũng rất muốn mua một bàn phím để gõ văn bản cho iPad Pro, tuy nhiên Magic Keyboard thật sự rất mắc, nhưng mình lại thích cách Apple làm bàn phím kèm Trackpad, nên mình đã quyết định lên mạng và tìm kiếm một case bàn phím nào đó cũng tựa như thế mà rẻ hơn để mình có thể mua.

Sau một hai hôm tìm kíếm thì mình đã tìm ra được một Case bàn phím kèm Trackpad iPad Kemile T250 chỉ với giá tầm 1 triệu nên mình đã quyết định hốt ngay và luôn về nhà để sử dụng luôn.

Mở hộp ra thì trong hộp bao gồm: một cái case, một cộng USB-C, một sách hướng dẫn sử dụng. 

Cảm nhận đầu tiên của mình là case cầm rất đầm tay và chắc chắn, chất liệu phủ ở ngoài là da tổng hợp nhưng nhìn không bị “rẻ tiền” như các sản phẩm khác ở cùng mức giá. Khiến mình cảm thấy khá hài lòng.

Mặc dù case không có khoá bằng lực hút nam châm nhưng vẫn tương thích với chế độ Sleep/Wake của iPad. Riêng phần chân đế đứng thì mình hơi khó chịu một tí vì nó dạng hít nam chân. Nó làm mình cảm thấy nó có thể đổ ra sau bất kỳ lúc nào, mặc dù nó chưa xảy ra bao giờ cả. 

Dung lượng pin thì lưu trữ lên đến 100h, thời gian sạc chỉ 2h vì sử dụng cổng USB-C, khá là tiện lợi cho mình khi ra ngoài mà cần mang theo dây USB-C vừa có thể sạc cho iPad vừa sạc cho case iPad. Chỉ cần một dây là đủ rồi.

Kết nối Bluetooth ổn định với khoảng cách lên đến 10m, bàn phím tương tác cực nhẹ nhàng, mượt mà, chính xác và có thể tháo rời khi không sử dụng bàn phím

Chưa kể đến việc case này có tận 2 chổ để Apple Pencil. Ngay trong case tránh trầy xước và cũng có thể hít ngay vị trí sạc. Điều này mình khá bất ngờ vì nó có thể sạc được khi qua một lớp cao su khá dày như này.

Tiếp theo là phần bàn phím. Có các phím tắt như home, search, stop, tăng giảm âm lượng, độ sáng màn hình khá là tiện lợi. Phím gõ thì mình cho là khá ổn nhưng layout hơi nhỏ. Mình phải mất gần 2 3 ngày để làm quen với cái bàn phím này. Quen rồi xài cảm thấy rất sướng vì hành trình phím khá cao, bấm cảm giác như là phím cơ. 

Điểm mình thích nhất vẫn là phần Trackpad. Mình phải đánh giá TrackPad của con này phải gọi là quá tuyệt vời. Nó sử dụng rất là mượt, sử dụng được hơn 15 cử chỉ khác nhau từ chuột phải chuột trái đến thao tác đa nhiệm, nó đều mượt mà. Không tin được đây là trackpad của một cái case trị giá chỉ 1 triệu. Từ thao tác vuốt bằng hai ngón đến ba ngón, tất cả đều rất mượt mà. Riêng mình đây thấy đây là những phần làm nên đáng tiền bỏ ra mua của case Kemile này 

Tổng quan nhìn lại thì Kemile T250 là một case rất đáng để mua khi bạn đang muốn tìm case trong tầm giá 1-2tr. Xài rất tốt, vừa làm case bàn phím vừa có thể tách ra làm ốp lưng riêng. Rất tiện lợi. Nhưng bù lại thì bàn layout hơi nhỏ bắt buộc bạn phải làm quen từ từ không thể vội vàng ngay được.

Nên nếu bạn là người dùng không quan tâm lắm đến phần bên ngoài mà là người quan trọng phần bên trong, chất lượng thì đây sẽ là một sự lựa chọn tuyệt vời cho bạn.

Link sản phẩm mình sẽ bỏ ngay đây các bạn vô coi và tham khảo nhé: https://lucas.vn/san-pham/bao-da-case-bluetooth-cho-ipad-bluetooth-trackpad-kemile-t250

Chúc các bạn vui vẻ!!!

Mục nhập này đã được đăng trong Review. Đánh dấu trang permalink.
0